จังหวัดศรีสะเกษ
19 ก.ค.2560 ท่านธวัช สุระบาล ผวจ.ศก. มอบหมายให้ท่านเมธี สุพรรณฝ่าย รองผวจ.ศก. เป็นประธานประชุมหารือร่วมกับอำเภอ อปท. และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เพื่อกำหนดแนวทางการดำเนินโครงการพัฒนาแหล่งน้ำและกำจัดวัชพืช/สิ่งกีดขวางทางน้ำ เพื่อการป้องกันแก้ไขปัญหาอุทกภัย เฉลิมพระเกียรติ ในวันที่ 29 - 31 ก.ค.2560 ณ ห้วยคล้า ต.หมากเขียบ อ.เมืองฯ จ.ศรีสะเกษ โดยกำหนดวัตถุประสงค์สำคัญ 3 ประการ
1. เพื่อเป็นกิจกรรมบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ เฉลิมพระเกียรติ เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษาฯ
2.เพื่อสร้างการมีส่วนร่วมของพี่น้องประชาชนชาวจังหวัดศรีสะเกษ ในการมีจิตอาสาและบำเพ็ญประโยชน์สาธารณะ
3.พัฒนาแหล่งน้ำและกำจัดผักตบชวาและวัชพืชที่เป็นปัญหาอุปสรรคต่อการระบายน้ำ ป้องกันปัญหาอุทกภัยได้อย่างมีประสิทธิภาพ
![](https://lh3.googleusercontent.com/-0WGY6PHaNNY/WW9BwTUkVdI/AAAAAAAEYA8/i38ts-PN74IF_MsurTx2vytfj-pV0CuxwCHMYCw/s640/%255BUNSET%255D)
19 ก.ค.2560 ท่านธวัช สุระบาล ผวจ.ศก. มอบหมายให้ท่านเมธี สุพรรณฝ่าย รองผวจ.ศก. เป็นประธานประชุมหารือร่วมกับอำเภอ อปท. และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เพื่อกำหนดแนวทางการดำเนินโครงการพัฒนาแหล่งน้ำและกำจัดวัชพืช/สิ่งกีดขวางทางน้ำ เพื่อการป้องกันแก้ไขปัญหาอุทกภัย เฉลิมพระเกียรติ ในวันที่ 29 - 31 ก.ค.2560 ณ ห้วยคล้า ต.หมากเขียบ อ.เมืองฯ จ.ศรีสะเกษ โดยกำหนดวัตถุประสงค์สำคัญ 3 ประการ
1. เพื่อเป็นกิจกรรมบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ เฉลิมพระเกียรติ เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษาฯ
2.เพื่อสร้างการมีส่วนร่วมของพี่น้องประชาชนชาวจังหวัดศรีสะเกษ ในการมีจิตอาสาและบำเพ็ญประโยชน์สาธารณะ
3.พัฒนาแหล่งน้ำและกำจัดผักตบชวาและวัชพืชที่เป็นปัญหาอุปสรรคต่อการระบายน้ำ ป้องกันปัญหาอุทกภัยได้อย่างมีประสิทธิภาพ
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น