เมื่อวันที่ 13 พ.ค.2560 เวลาประมาณ 01.30 น. นายชล การะเกษ กำนันตำบลสวาย ได้แจ้งว่า มีการลักลอบต้นไม้พะยูง จำนวน 1 ต้น ณ บริเวณที่สาธารณประโยชน์ดอนปู่ตาของบ้านทับขอน ม.4ต.สวาย อ.ปรางค์กู่ ซึ่งภายใต้การอำนวยการของนายกฤตกร ถาศักดิ์ นายอำเภอปรางค์กู่ ได้สั่งการให้ปลัดอำเภอฝ่ายความมั่นคง พร้อมด้วย สมาชิก อส. ผรส. กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ผช.ปค. ลงพื้นที่ตรวจสอบ พบไม้พะยูงถูกตัดค่อนทิ้งไว้ จำนวน 1 ต้น ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 60 ซม. ยาว 7 เมตร ขนาดเส้นรอบวง 170 ซม.ซึ่งได้แจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.ปรางค์กู่ และเจ้าที่ป่าไม้ ร่วมบันทึกและทำการตรวจยึดเพื่อดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป
![](https://lh3.googleusercontent.com/-s7UiZ46aJLE/WRa_uHXoe-I/AAAAAAADu6A/Rq4rfEpsvIo06okUy-LJfL1NP1vaxNtiQCHM/s640/%255BUNSET%255D)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-OYXeFWSsiyk/WRa_u30G0sI/AAAAAAADu6E/rC7tvye6RTskEgBP-8Syyy0SgyLbiZw_QCHM/s640/%255BUNSET%255D)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-HZVnbKD76PM/WRa_vixMnoI/AAAAAAADu6I/dGoyHbBZwNssnfhfqQ1u_bUBCD7-GhOxgCHM/s640/%255BUNSET%255D)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-6W_2xRlhUVM/WRa_wOrGpkI/AAAAAAADu6M/xbnCKuJEXE8BTBjeUy-b3xywcrXQYO4JgCHM/s640/%255BUNSET%255D)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-j-gfSKy4XG8/WRa_wd21raI/AAAAAAADu6Q/NUiHEKMUbcAG2DSTo0n_7vvfZBtzjiV5gCHM/s640/%255BUNSET%255D)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-cjImg1Z6IpA/WRa_xFJIcEI/AAAAAAADu6U/5Ot-vYTJLB8OpG0_XriJtgpAhpTA15I8wCHM/s640/%255BUNSET%255D)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-LoFZZEjAX4Q/WRa_xg7JjmI/AAAAAAADu6Y/l8dOB6t5A7giUf68uzsB_Ejz98foxFscwCHM/s640/%255BUNSET%255D)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-NebBsK-k6EY/WRa_xzJp3uI/AAAAAAADu6c/amVpZa0PWoQvx73lfXjqIJczziS0pMqigCHM/s640/%255BUNSET%255D)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-jqE0N_WHPNc/WRa_ysGqUhI/AAAAAAADu6g/ACGI7R4lgOYEMV2KeCSbcIefDsExzlAtQCHM/s640/%255BUNSET%255D)
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น