วันที่ ๒๙ กรกฎาคม ๒๕๖๐. เวลา ๐๙.๓๐ น.นายทิวา รุ้งแก้ว ผู้เชี่ยวชาญพิเศษฯ อบจ.ศรีสะเกษ ประธานชมรมคนรักในหลวงจังหวัดศรีสะเกษ ร.ต.ต.วิชัย สุริยุทย์ ได้นำพี่หนองชาวบ้านหนองหิน ตำบลดู่ อำเภอปรางค์กู่ จังหวัดศรีสะเกษ ปลูกหญ้าแฝก ปลูกต้นไม้ และดูแลต้นไม้ที่ปลูกเมื่อต้นเดือนมิถุนายนที่ผ่านมา ถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชฯ และเป็นการเฉลิมพระเกียรติ ๖๕ พรรษามหาวชิราลงกรณฯเนื่องในวันพระราชสมภพ ๒๘ กรกฎาคม
นายสมพงษ์ โสดา นายก อบต.ดู่ ในกล่าวว่า ป่าหนองกระแซงมีพื้นที่ทั้งหมด ๑,๖๐๐ ไ่ร่เป็นซุบเปอร์มาเก็ตของคนสามอำเภอ. ได้แก่อำเภอบุขันธ์ ปรางค์กู่ และอำเภอสังขะจังหวัดสุรินทร์
![](https://lh3.googleusercontent.com/-FNrQunP6hLM/WX8Uos9a2lI/AAAAAAAEi6Y/PcB5ftmEnCgunliyAjsPeh0hTA1c1QilwCHMYCw/s640/%255BUNSET%255D)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-0R5mq9EPmPA/WX8Up_MC1JI/AAAAAAAEi6c/YDEceImRbZwPPD_XcjzNeiSbES9Q3iaigCHMYCw/s640/%255BUNSET%255D)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-jw-IRk82wzM/WX8Uqs0tqZI/AAAAAAAEi6g/DKuCr1-Ogccvg3GI9uMr2Glob01-PXPxACHMYCw/s640/%255BUNSET%255D)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-_BG6eezf5Q8/WX8Ur_Wkf9I/AAAAAAAEi6k/naBtrABkdY0dIU7jCRMlgdg_0OJXTQlUwCHMYCw/s640/%255BUNSET%255D)
นายสมพงษ์ โสดา นายก อบต.ดู่ ในกล่าวว่า ป่าหนองกระแซงมีพื้นที่ทั้งหมด ๑,๖๐๐ ไ่ร่เป็นซุบเปอร์มาเก็ตของคนสามอำเภอ. ได้แก่อำเภอบุขันธ์ ปรางค์กู่ และอำเภอสังขะจังหวัดสุรินทร์
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น