27มีค.60 เวลา 13.30 น.นายถิรพุทธิ์ คานทอง เกษตรอำเภอขุนหาญ พร้อมด้วยนายมงคลชัย ชุมโทโล่ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ เกษตรตำบลพราน ติดตามสถานการณ์การผลิตทุเรียนและประสานการดำเนินโครงการส่งเสริมการเกษตรแปลงใหญ่ ณ สวนลุงฟอง บ้านซำบันได ตำบลพราน อำเภอขุนหาญ จังหวัดศรีสะเกษ ซึ่งสถานการณ์การผลิตทุเรียนในขณะนี้ติดผลดีมากคาดว่าผลผลิตจะเริ่มออกสู่ตลาดตั้งแต่ปลายเดือนพฤษภาคม และคาดว่าผลผลิตจะออกมากที่สุดในช่วงตั้งแต่กลางเดือนมิถุนายน ถึงต้นเดือนกรกฎาคม 2560
![](https://lh3.googleusercontent.com/-qG2Nrt5ZCE8/WNjqmJ0USeI/AAAAAAADqto/2YxqrD3xUFk/s640/%25255BUNSET%25255D.jpg)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-dQ6sExHwgVE/WNjqnKW7AYI/AAAAAAADqts/7LnP4BFcMgs/s640/%25255BUNSET%25255D.jpg)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-DcjewtcwgpE/WNjqn-JLDuI/AAAAAAADqtw/ujlFRIQxd1A/s640/%25255BUNSET%25255D.jpg)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-jPKkT4soR4E/WNjqo8hI78I/AAAAAAADqt0/FMj2A4jdqII/s640/%25255BUNSET%25255D.jpg)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-oEhqZK0stBw/WNjqptx2ZtI/AAAAAAADqt4/hYk_PlSJVyQ/s640/%25255BUNSET%25255D.jpg)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-qG2Nrt5ZCE8/WNjqmJ0USeI/AAAAAAADqto/2YxqrD3xUFk/s640/%25255BUNSET%25255D.jpg)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-dQ6sExHwgVE/WNjqnKW7AYI/AAAAAAADqts/7LnP4BFcMgs/s640/%25255BUNSET%25255D.jpg)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-DcjewtcwgpE/WNjqn-JLDuI/AAAAAAADqtw/ujlFRIQxd1A/s640/%25255BUNSET%25255D.jpg)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-jPKkT4soR4E/WNjqo8hI78I/AAAAAAADqt0/FMj2A4jdqII/s640/%25255BUNSET%25255D.jpg)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-oEhqZK0stBw/WNjqptx2ZtI/AAAAAAADqt4/hYk_PlSJVyQ/s640/%25255BUNSET%25255D.jpg)
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น