ภารกิจเหล่ากาชาดจังหวัดศรีสะเกษ
**
วันนี้ ( 8 พ.ค.61) เวลา 08.30 น. เป็นต้นไป นายธวัช
สุระบาล ผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ/นายกเหล่ากาชาดจังหวัดศรีสะเกษ ได้มอบหมายนางศิริพร ไพบูลย์. ที่ปรึกษาเหล่ากาชาดจังหวัดศรีสะเกษ นางสาวสุวรรณี วิมลสุข กรรมการเหล่ากาชาดจังหวัดศรีสะเกษ นางเวณิกา ศรแก้วกรรมการเหล่ากาชาดจังหวัดฯนางสาวผอบทอง สุจินพรัหมกรรมการเหล่ากาชาดจังหวัดฯ และสมาชิกเหล่ากาชาดจังหวัดฯ (ชุดที่ 3) ออกรับบริจาคโลหิต ร่วมกับคลังเลือดโรงพยาบาลศรีสะเกษ ณ อำเภอศิลาลาด
โดยมี นายสะอาด. วงศ์รักษ์นายอำเภอศิลาลาด ได้ประชาสัมพันธ์เชิญชวนส่วนราชการ ตำรวจ ทหาร พ่อค้าประชาชน และผู้มีจิตศรัทธา ร่วมบริจาคโลหิต และเหล่ากาชาดจังหวัดศรีสะเกษ ประชาสัมพันธ์ผู้ที่มีปัญหาสายตายาวมารับแว่นสายตา มีรายละเอียด ดังนี้
1. มีผู้บริจาคโลหิตจำนวน 120 ราย คิดเป็นปริมาณโลหิตจำนวน 42,000ซีซี
2. มีผู้รับแว่นสายตายาว จำนวน 100. ราย
![](https://lh3.googleusercontent.com/-VFTfjmkwOXc/WvGIeVg9ufI/AAAAAAAFIPQ/mdpve9-FHFQmi-Mh_fU1Arx2mo9WiioCwCHMYCw/s640/%255BUNSET%255D)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-7UOGzCBUvHg/WvGIfVhg-BI/AAAAAAAFIPU/nhL3oU4NYMYf5nsow7C40fEHHrgJfGXZQCHMYCw/s640/%255BUNSET%255D)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-cBMwPr8T0s0/WvGIgAArTyI/AAAAAAAFIPY/ZDDK_mPPs2gOVN0EU0OIR6MTLamnJSFpwCHMYCw/s640/%255BUNSET%255D)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-lAZkeCIu9WM/WvGIg4JMuHI/AAAAAAAFIPc/_p_6dFH4HxYd6vRGpgVww9Lhd2Y6EhJVwCHMYCw/s640/%255BUNSET%255D)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-0q-EVs36BK0/WvGIhsJePeI/AAAAAAAFIPg/F-oOfePvGXkuOszz25GlawWdZ14ecT5oACHMYCw/s640/%255BUNSET%255D)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-lAZkeCIu9WM/WvGIg4JMuHI/AAAAAAAFIPc/_p_6dFH4HxYd6vRGpgVww9Lhd2Y6EhJVwCHMYCw/s640/%255BUNSET%255D)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-RgvkchXszJk/WvGIidnj7gI/AAAAAAAFIPk/wnyKx-CYh6IpXtCpY_ooEbgsZZriTL2lQCHMYCw/s640/%255BUNSET%255D)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-ZrEuJ2RS0lE/WvGIjOK8PPI/AAAAAAAFIPo/4T-ctaUB6Cov4cGHyMjBx2SCB7p0FnPSQCHMYCw/s640/%255BUNSET%255D)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-8b2F_Ys-6o8/WvGIj1dlAvI/AAAAAAAFIPs/QjjfLbgztoUIQmVI_M8PeJlBOwQapEOawCHMYCw/s640/%255BUNSET%255D)
**
วันนี้ ( 8 พ.ค.61) เวลา 08.30 น. เป็นต้นไป นายธวัช
สุระบาล ผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ/นายกเหล่ากาชาดจังหวัดศรีสะเกษ ได้มอบหมายนางศิริพร ไพบูลย์. ที่ปรึกษาเหล่ากาชาดจังหวัดศรีสะเกษ นางสาวสุวรรณี วิมลสุข กรรมการเหล่ากาชาดจังหวัดศรีสะเกษ นางเวณิกา ศรแก้วกรรมการเหล่ากาชาดจังหวัดฯนางสาวผอบทอง สุจินพรัหมกรรมการเหล่ากาชาดจังหวัดฯ และสมาชิกเหล่ากาชาดจังหวัดฯ (ชุดที่ 3) ออกรับบริจาคโลหิต ร่วมกับคลังเลือดโรงพยาบาลศรีสะเกษ ณ อำเภอศิลาลาด
โดยมี นายสะอาด. วงศ์รักษ์นายอำเภอศิลาลาด ได้ประชาสัมพันธ์เชิญชวนส่วนราชการ ตำรวจ ทหาร พ่อค้าประชาชน และผู้มีจิตศรัทธา ร่วมบริจาคโลหิต และเหล่ากาชาดจังหวัดศรีสะเกษ ประชาสัมพันธ์ผู้ที่มีปัญหาสายตายาวมารับแว่นสายตา มีรายละเอียด ดังนี้
1. มีผู้บริจาคโลหิตจำนวน 120 ราย คิดเป็นปริมาณโลหิตจำนวน 42,000ซีซี
2. มีผู้รับแว่นสายตายาว จำนวน 100. ราย
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น