เมื่อ121100ส.ค.60นายเกริกชัย ผ่องแผ้ว นายอำเภอกันทรลักษ์ เป็นประธานมอบบ้านท้องถิ่นไทย เทิดไท้ราชันย์ ราชินี เพื่อเฉลิมพระเกียรติและถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา 85 พรรษา 12 สิงหาคม 2560
บ้านเลขที่ 142 บ้านเดียงตะวันตก หมู่ที่ 3 ตำบลเวียงเหนือ อำเภอกันทรลักษ์ องค์การบริหารส่วนตำบลเวียงเหนือ ดำเนินการก่อสร้างใช้งบประมาณทั้งสิ้น 170,000บาท มอบให้นางสาวสมาน ไขคำ ซึ่งเป็นบุคคลที่ผ่านการประชาคมตำบลแล้วว่าเป็นคนจนมากแต่เป็นคนดี มีจิตอาสาช่วยเหลือสังคมไม่ว่างานบ้าน งานวัด หรืองานโรงเรียน
ในการนี้นางศิริพร ผ่องแผ้ว ที่ปรึกษาเหล่ากาชาดจังหวัดศรีสะเกษและสมาชิกเหล่ากาชาดจังหวัดศรีสะเกษ ร่วมมอบเครื่องอุปโภคบริโภค ชุดอนามัยและผ้าห่ม ให้นางสาวสมาน ไขคำ
![](https://lh3.googleusercontent.com/-jYnWXW5-Ntk/WY-0MxhqPII/AAAAAAAEkaQ/BCCbhQ4T8mUjjRWzg6bJKF0MRClYYzoQgCHMYCw/s640/%255BUNSET%255D)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-b47_SJM0kDA/WY-0N5wHhOI/AAAAAAAEkaU/L4Pvs_ksAAkBOjYM2nDDXX2_wEyaF7N-wCHMYCw/s640/%255BUNSET%255D)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-r42aROAdF-s/WY-0Ozp_3eI/AAAAAAAEkaY/LSFzi8lQ_y00AdUoRZLsPUOAEX2CbkaXACHMYCw/s640/%255BUNSET%255D)
บ้านเลขที่ 142 บ้านเดียงตะวันตก หมู่ที่ 3 ตำบลเวียงเหนือ อำเภอกันทรลักษ์ องค์การบริหารส่วนตำบลเวียงเหนือ ดำเนินการก่อสร้างใช้งบประมาณทั้งสิ้น 170,000บาท มอบให้นางสาวสมาน ไขคำ ซึ่งเป็นบุคคลที่ผ่านการประชาคมตำบลแล้วว่าเป็นคนจนมากแต่เป็นคนดี มีจิตอาสาช่วยเหลือสังคมไม่ว่างานบ้าน งานวัด หรืองานโรงเรียน
ในการนี้นางศิริพร ผ่องแผ้ว ที่ปรึกษาเหล่ากาชาดจังหวัดศรีสะเกษและสมาชิกเหล่ากาชาดจังหวัดศรีสะเกษ ร่วมมอบเครื่องอุปโภคบริโภค ชุดอนามัยและผ้าห่ม ให้นางสาวสมาน ไขคำ
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น